
Kila orodha ya nishati ya jua au uhifadhi inaweza kupunguzwa kuwa namba nne, na kuzungumza kwa njia mbaya kuhusu namba hizi ndio sababu ya kawaida zaidi ya uchafuzi:
Chini gharama ya mfumo wa paneli za nuru ya jua na LCOE isiyo ya kutosha ni mkazo mbaya; bei ya juu ya kuanza na uatoaji wa miaka 25 unaweza kuwa mzuri sana. Mwongozo huu unaweka yote ya nne katika eneo moja kwa mwaka wa 2026.

|
Aina ya Mfumo |
Dakika za kawaida $/W (zilizowekwa) |
Uwajibikiano |
|
Kichwa cha nyumba (5–10 kW) |
$2.20 – $3.20 / W |
Kazi ya juu na ruhusa kwa kila watu |
|
Kichwa cha biashara / mahali pa kutunza magari (100 kW–1 MW) |
$1.30 – $2.00 / W |
Uchumi wa ukubwa unanuanua hapa |
|
Ujenzi wa kawaida wa ardhi (10 MW na zaidi) |
$0.70 – $1.10 / W |
Haitajumuisha gharama za ardhi na muunganisho wa mtandao katika baadhi ya masoko |
|
Bila mtandao na kuhifadhi nishati katika batari |
$3.00 – $5.00 / W |
Inayotegemea batari kubwa, inabadilika kulingana na eneo |

Funguo bei ya sistemu ya pv kila safu inahamishwa kwa kuzingatia ufanisi wa moduli, aina ya kufupisha, bei za kazi za eneo na kama kuhifadhi kwa kutumia batari kimejumuishwa. Sasa moduli ni sehemu ndogo zaidi ya gharama — mara nyingi chini ya 25% ya jumla — hivyo ndio sababu ya gharama ya nguvu ya jua kwa kwh inapungua hata pale ambapo bei za vifaa vya kibinafsi vinapata ustahili: uhakika unatokana na ufanisi wa mfumo mwingine na ufanisi wa kufupisha.
Funguo bei ya mfumo wa betri ya jua huorodheshwa kwa njia mbili — nje ya fabrika na iliyowekwa. Jua ni ipi ambayo unayouzwa.
|
Aina ya betri |
Gharama ya kuzalisha $/kWh |
Gharama ya kusakinishwa $/kWh |
Maisha ya kawaida ya mzunguko |
|
LFP ya nyumbani |
$150 – $250 |
$400 – $700 |
zaidi ya 6,000 @ 80% ya DoD |
|
Kabneti ya LFP ya biashara na industriya |
$180 – $320 |
$350 – $600 |
zaidi ya 6,000 @ 80% ya DoD |
|
LFP ya ukubwa wa mtandao katika kontena |
$120 – $220 |
$250 – $450 |
zaidi ya 6,000 @ 80% ya DoD |
|
Chimba cha ubao (ya zamani) |
$90 – $150 |
$200 – $350 |
1,200 – 1,800 kwa 50% ya DoD |

Kwa kila kWh yenye uwezo wa kutumika, faida ya chimba cha ubao inaisha: LFP inatoa takriban 90% ya kina la upatikanaji kinyume na 50%, na inaishi mara tatu hadi nne zaidi. Hivyo ndilo sababu ya gharama ya mfumo wa uhifadhi wa betri za nuru ya jua sasa hivi huorodheshwa kwa kawaida kwa litium, na sababu ya gharama ya mfumo wa kuhifadhi nishati ya jua kwa bateri inahesabiwa kwa gharama ya maisha mzima kwa kila kWh iliyosukumwa badala ya gharama ya awali kwa kila kWh.
|
Uthibiti |
Vifaa + usakinisho |
Batari inayoipaswa |
|
5 kW PV, imewekwa kwenye mtandao, hakuna batari |
$8,000 – $14,000 |
No |
|
10 kW PV + 10 kWh LFP |
$18,000 – $28,000 |
Ndiyo |
|
20 kW PV + 40 kWh LFP (biashara ndogo) |
$55,000 – $95,000 |
Ndiyo |
|
100 kWh C&I cabinet ESS |
$35,000 – $60,000 |
Ndiyo |
|
1 MWh containerised BESS |
$250,000 – $420,000 |
Ndiyo |
Funguo gharama ya paneli za jua pamoja na kuhifadhi kwa bateri kawaida huweza kufikia 40–70% zaidi ya PV pekee kwa mshale wa ukubwa sawa, kwa sababu batari, inverter ya mchanganyiko, na uviringi ziada zinajumuishwa. gharama ya mfumo wa nuru ya jua wa nyumbani kwa hivyo hudividiwa katika bajeti mbili: upande wa kuzalisha na upande wa uhifadhi. Zitumikie kwa kutofautisha wakati wa kulinganisha maombi — watoa hudirudisha mara nyingi ili kufanya nambari moja ionekane ya kushindana.
Kwa wanaojenga, gharama ya kituo cha nuru ya jua inaelezewa kwa kila watu wa uwezo wa DC, na uhifadhi unahesabiwa kwa kila kWh kwa upande wa kujitenga:
|
Kipengele |
mchoro wa miaka 2026 |
|
Vipengele vya PV + uvamizi |
$0.28 – $0.45 / Wdc |
|
Inverter / PCS |
$0.05 – $0.10 / Wdc |
|
BOS na kazi za ujenzi |
$0.15 – $0.30 / Wdc |
|
EPC na uteuzi wa mfumo |
$0.20 – $0.35 / Wdc |
|
Jumla, mfumo wa PV uliothibitishwa kwenye ardhi |
$0.70 – $1.10 / Wdc |
|
Mfumo wa uhifadhi wa nishati (BESS) unaofanyika pamoja (muda wa 2–4 saa) |
$120 – $220 kwa kWh |
Kuweka pamoja mfumo wa uhifadhi wa nishati katika mtaa wa PV wa umma unazidisha gharama ya awali kwa takriban 30–60%, lakini inafungua njia ya malipo ya uwezo, inavoid kurupuka nishati, na inaruhusu ubadilishaji wa nishati kwenye muda wa bei ya juu ya usiku — mara nyingi hii ndiyo tofauti kati ya mradi unaotajwa kuwa wa kutosha au wa faida gharama ya nguvu ya jua kwa kwh kwenye kiwango cha mtaa.
LCOE inajibu swali jingine la kweli: kwa bei gani kila kWh inanikostia katika miaka 25?
LCOE = (jumla ya gharama za maisha yote) ÷ (jumla ya nishati iliyotengenezwa katika maisha yote)
Mfano uliotengenezwa — mfumo wa nyumbani wa PV ya kW 10 pamoja na LFP ya kWh 10:
Linganisha hilo na tarifa ya kuuza kwa umma ya $0.25/kWh na ucheshi wa kiuchumi unavyoonekana wazi. Hifadhi ya nishati inaongeza LCOE kidogo lakini inaongeza thamani ya kujitumia zaidi sana, ambayo ndio sababu ya mfumo yenye hifadhi kubwa ya nishati inaweza kuwa na LCOE ya juu zaidi lakini kuvuka kwa muda mfupi.

|
Soko |
Tarifa ya kuuza kwa umma |
Ongezo la kila mwaka (mfumo wa 10 kWh) |
Kuvuka rahisi |
|
Mikoa ya kipekee (Australia, sehemu za Umoja wa Ulaya) |
$0.30 – $0.45 / kWh |
$1,400 – $2,000 |
miaka 5 – 8 |
|
Wastani (wastani wa Marekani) |
$0.16 – $0.22 / kWh |
$800 – $1,300 |
miaka 9 – 14 |
|
Chini + mkopo mzuri wa uuzaji nje |
$0.10 – $0.14 / kWh |
$500 – $900 |
miaka 14 – 20 |
Jumuisha mitambo mi tatu ya mapato wakati unapofanya mfano: kuepuka kununua kutoka kwenye mtandao, mikopo ya uuzaji nje/kuingiza katika mtandao, na gharama iliyoezwa ya mafuriko. Mifumo ya uhifadhi katika masoko yenye juhudi kubwa mara nyingi hushinda miradi ya PV pekee kuhusu muda wa kurejesha malipo kwa sababu yanafanya faida ya masaa ya jioni yenye bei ya juu badala ya kuuza kwa bei ya chini katikati ya siku.

Bei ya kichwa si bei ya maisha yote. Panga bajeti ya vitu hivi vitano, ambavyo mara nyingi huzuiwe katika orodha ya kwanza:
|
KIPENGELE |
Gharama ya kawaida kwa mwaka |
Uwajibikiano |
|
Uendeshaji na ulinzi |
0.5 – 1.5% ya gharama ya mawasiliano |
Zaidi kwa miundo ya kufuatia na miundo ya gari |
|
Bima |
0.3 – 0.8% ya gharama ya mawasiliano |
Baadhi ya masoko yanahitaji ulinzi wa kipekee kwa uhifadhi |
|
Uharibisho wa betri |
Huchukuliwa tena mara moja mwaka wa 10–15 |
Ukaguzi |
|
Kubadilisha inaveta |
Marra moja katika mwaka wa kumi na mbili hadi kumi na tano |
kumi na tano hadi ishirini na tano asilimia ya gharama ya awali ya inaveta |
|
Ukaguzi wa mwisho wa maisha |
$20 – $60 / kWh |
Mahitaji ya kukaguliwa yanavyoongezeka Umoja wa Ulaya na Marekani |
Kuongeza haya kwa gharama ya mfumo wa uhifadhi wa betri za nuru ya jua kawaida huongeza jumla ya miaka ishirini na tano kwa asilimia ishirini hadi ishirini na tano zaidi ya bei ya kwanza ya kusakinisha — ambayo ndiyo sababu ya LCOE, si capex, kuwa nambari inayotakiwa kuboreshwa.
Huo huo wa kifaa cha LiFePO4 kinaweza kuwa na bei tofauti sana bei ya mfumo wa betri ya jua kulingana na eneo ambalo huuuzwa, na tofauti hiyo ni ya kawaida isiyo ya kifaa tu:
|
Eneo |
Gharama ya kusakinishwa $/kWh |
Chanzo Kuu cha Gharama |
|
Uchina |
$250 – $420 |
Bei ya wafanyakazi ya chini na mnyororo wa usambazaji ulioathirika |
|
Ulaya (DE, NL, UK) |
$450 – $750 |
Bei ya wafanyakazi, ruhusa, VAT |
|
Kaskazini Afrika |
$500 – $800 |
Bei ya wafanyakazi, ruhusa, mizani ya kuunganisha |
|
Australia |
$400 – $650 |
Gharama kubwa ya kazi, ushirikiano mkubwa wa wafanyikazi wa uwekaji |
|
Mashariki ya Kati / Afrika |
$350 – $600 |
Uhamisho na ada za uvoa zinadominisha |
Kwa wateja katika masoko yenye gharama kubwa, ununuzi moja kwa moja kutoka kwenye kiwanda kunaweza kufanya gharama ya uwekaji iwe karibu na kipindi cha bei ya kiwanda — nguvu muhimu zaidi ya kuzungumzia gharama ya mfumo wa kuhifadhi nishati ya jua kwa bateri . Unapowasha ombi la bei, ulize bei ya kiwanda na kipindi cha uwekaji kwa upande mmoja, ili haya viwili visilifanye pamoja.
SW: Bei ya wastani ya mfumo wa betri ya jua mwaka wa 2026 ni nini? Mfumo wa LFP wa nyumba wenye uwezo wa 10 kWh huwa na bei ya kawaida 4,500–7,000 baada ya uwekaji; kitengo cha 5 kWh kinakuwa karibu na 3,000–4,500. Bei kwa kWh inapungua kama uwezo unavyopanda.
SW: Je, uhifadhi wa betri unahitaji gharama ziada kuliko nuru ya jua pekee? Katika masoko yenye tofauti kati ya bei ya juu/ya chini ikiwa ni zaidi ya $0.15/kWh, ndio — uhifadhi mara nyingi huwasha tena haraka kuliko safu ya PV yenyewe. Katika masoko yenye tofauti ndogo, PV pekee ndio uwekezaji bora kwanza.
SW: Je, bei za betri zitapungua zaidi? Bei za seli zinapungua bado lakini kwa kasi ya chini kuliko miaka 2020–2023. Gharama za sehemu zingine za mfumo, usimamizi na uthibitisho sasa zinadominisha gharama ya kusakinisha gharama ya mfumo wa kuhifadhi nishati ya jua kwa bateri , kwa hivyo tazama upungufu wa asilimia moja kwa mwaka badala ya upungufu mkubwa wa miaka iliyopita.
SW: Nikifanya comparison ya makadirisho mawili yanayotumia vitengo vya tofauti, nifanyeje? Badilisha wote kuwa dola iliyosakinishwa kwa watu (W) kwa uzalishaji na dola iliyosakinishwa kwa kilowatt saa (kWh) inayoweza kutumika kwa uhifadhi, kisha hesabu LCOE kwa miaka 25. Kila makadirisho ambayo haikujibiwa kwa vitengo hivi siyo comparison ya haki.
SW: Je, mpango mkubwa wa nuru ya jua unahitaji gharama ndogo kwa kilowatt saa? Ndio — miradi ya kipindi cha umma hufikia 0.03–lCOE ya $0.06/kWh, kilinganishwa na 0.08–0.14 kwa nyumba, kwa sababu bei ya $/W inapungua na gharama za kudumu zinahusishwa na nishati nyingi zaidi.
Una wazo wa kuwa bei uliyopewa ni juu ya soko? Kinpower inatoa batari za LiFePO4 za nyumba zenye kifaa cha kufunga kwenye ukuta na kuzidisha, mfumo wa kuhifadhi nishati (ESS) wa kifaa cha kazi na mfumo wa vitambaa vilivyofungwa katika kontena moja kwa moja kutoka kwenye uzinduzi, pamoja na vikoa vya bei vyenye kuchapishwa ya $/kWh na ripoti za majaribio yaliyothibitishwa — ili uweze kufanya mlinganyo wa bei yoyote uliyopewa. Angalia suluhisho la nishati ya nyumba or chunguza safu yote ya bidhaa . Kwa mfano wa kazi kwenye bidhaa moja, angalia mchoro wa bei ya batari ya 5kWh .
Habari Mpya2026-10-12
2026-10-10
2026-10-08
2026-10-06
2026-09-30
2026-09-28