
Ang bawat solar o storage quote ay maaaring mabawasan sa apat na numero, at ang pagkakalito sa kanila ang pinakakaraniwang sanhi ng kaguluhan:
Isang mababa presyo ng sistema ng solar panel na may mahinang LCOE ay isang panloloko; ang mataas na presyo sa sticker kasama ang 25 taong output ay maaaring napakahusay. Ang gabay na ito ay naglalagay ng lahat ng apat na numero sa iisang lugar para sa 2026.

|
Uri ng sistema |
Kadalasang $/W (na-install) |
Mga Tala |
|
Residential rooftop (5–10 kW) |
$2.20 – $3.20 / W |
Mas mataas na bayad sa paggawa at permiso bawat watt |
|
Commercial rooftop / carport (100 kW–1 MW) |
$1.30 – $2.00 / W |
Nagsisimula na ang ekonomiya ng sukat |
|
Utility-scale ground-mount (10 MW+) |
$0.70 – $1.10 / W |
Hindi kasali ang lupa at grid interconnection sa ilang merkado |
|
Off-grid na may storage |
$3.00 – $5.00 / W |
Nakasentro sa baterya, depende sa lokasyon |

Ang presyo ng sistema ng PV sa bawat hilera ay nagbabago kasama ang kahusayan ng module, uri ng mounting, lokal na singil sa paggawa, at kung kasali ang storage. Ang mga module ay nasa pinakamaliit na item ng gastos — madalas ay nasa ilalim ng 25% ng kabuuang gastos — kaya ang kabuuang gastos ng solar power bawat kWh patuloy na bumababa kahit na pumipigil ang presyo ng hardware: ang mga tipid ay galing sa balance-of-system at kahusayan sa pag-install.
Ang presyo ng solar battery system ipinapahayag sa dalawang paraan — ex-factory at installed. Alamin kung alin ang ibinebenta sa iyo.
|
Uri ng Baterya |
Ex-factory $/kWh |
Installed $/kWh |
Karakteristikong Bilang ng Siklo |
|
LiFePO4 (LFP) para sa tirahan |
$150 – $250 |
$400 – $700 |
6,000+ sa 80% DoD |
|
LiFePO4 na kabinet para sa komersyo at industriya |
$180 – $320 |
$350 – $600 |
6,000+ sa 80% DoD |
|
LFP na nasa konteiner para sa sukat ng utility |
$120 – $220 |
$250 – $450 |
6,000+ sa 80% DoD |
|
Lead-acid (nakaraan) |
$90 – $150 |
$200 – $350 |
1,200 – 1,800 sa 50% na DoD |

Sa bawat usable-kWh, nawawala ang kalamangan ng lead-acid: ang LFP ay nagbibigay ng humigit-kumulang 90% na depth of discharge kumpara sa 50%, at tumatagal ng tatlo hanggang apat na beses na mas matagal. Kaya nga ang gastos ng sistemang paggamit ng baterya sa solar ay kasalukuyang halos laging binibigay para sa lithium, at kaya ang gastos ng mga sistema ng solar battery storage ay pinahahalagahan batay sa lifetime na $/kWh na nacycycle kaysa sa upfront na $/kWh.
|
Konpigurasyon |
Hardware + instalasyon |
Kasama ang baterya |
|
5 kW na PV, konektado sa grid, walang battery |
$8,000 – $14,000 |
No |
|
10 kW na PV + 10 kWh na LFP |
$18,000 – $28,000 |
Oo |
|
20 kW PV + 40 kWh LFP (maliit na komersyal) |
$55,000 – $95,000 |
Oo |
|
100 kWh C&I cabinet ESS |
$35,000 – $60,000 |
Oo |
|
1 MWh containerised BESS |
$250,000 – $420,000 |
Oo |
Ang gastos ng mga solar panel na may storage para sa baterya karaniwang tumataas ng 40–70% kumpara sa PV lamang para sa isang array na may katumbas na sukat, dahil idinadagdag ang baterya, hybrid inverter, at karagdagang wiring. Ang gastos ng residential solar power system kaya’y hinahati sa dalawang badyet: ang panig ng pagbuo ng kuryente at ang panig ng imbakan. Pag-usapan nang hiwalay ang mga ito kapag kinukumpara ang mga quote — madalas na ginagawa ng mga vendor ang pagpapalabo ng mga ito upang gawing mas kumpetisyon ang isang bilang.
Para sa mga developer, gastos ng solar power plant ipinapahayag bawat watt ng DC capacity, at ang pag-iimbak ay binabayaran nang hiwalay bawat kWh:
|
Bahagi |
2026 na batayan |
|
PV modules + mounting |
$0.28 – $0.45 / Wdc |
|
Inverters / PCS |
$0.05 – $0.10 / Wdc |
|
BOS + civil works |
$0.15 – $0.30 / Wdc |
|
EPC + commissioning |
$0.20 – $0.35 / Wdc |
|
Kabuuang ground-mount PV |
$0.70 – $1.10 / Wdc |
|
Dagdag na BESS (2–4 na oras na tagal) |
$120 – $220 bawat kWh |
Ang pagsama-samang paglalagay ng imbakan sa isang utility PV plant ay nagdaragdag ng humigit-kumulang 30–60% sa kabuuang capex ngunit nagbubukas ng mga bayad sa kapasidad, nag-iimbento ng pagpaparaan, at nagpapahintulot ng paglipat ng enerhiya papunta sa gabi—kadalasan ang pagkakaiba sa pagitan ng isang marginal at isang kumikitang proyekto kabuuang gastos ng solar power bawat kWh sa antas ng halaman.
Ang LCOE ay sumasagot sa tunay na tanong: magkano ang gastos ko sa bawat kWh sa loob ng 25 taon?
LCOE = (kabuuang gastos sa buong buhay) ÷ (kabuuang enerhiyang nalikha sa buong buhay)
Halimbawa na may solusyon—isang 10 kW na PV + 10 kWh na residential na sistema na gumagamit ng LFP:
Ihambing ito sa retail tariff na $0.25/kWh at ang ekonomiya ay malinaw na napapansin. Ang storage ay pumapataas ng LCOE nang bahagya ngunit pumapataas ng halaga ng self-consumption nang husto, kaya naman ang mga sistema na may maraming storage ay maaaring magkaroon ng mas mataas na LCOE ngunit mas mabilis na pagbabalik (payback).

|
Merkado |
Presyo sa retail |
Taunang pagtitipid (sistema ng 10 kWh) |
Simpleng pagbabayad |
|
Mataas na piko (Australya, ilang bahagi ng EU) |
$0.30 – $0.45 / kWh |
$1,400 – $2,000 |
5 – 8 taon |
|
Katamtaman (average sa US) |
$0.16 – $0.22 / kWh |
$800 – $1,300 |
9 – 14 taon |
|
Mababa + mapagkakatiwalaang kredito sa export |
$0.10 – $0.14 / kWh |
$500 – $900 |
14 – 20 taon |
Isama ang tatlong daloy ng kita kapag ginagawa mo ang iyong modelo: ang iwasan ang pagbili mula sa grid, ang mga kredito sa pag-export/feed-in, at ang iwasan ang gastos dahil sa pinsala dulot ng outage. Ang mga sistema ng imbakan sa mga merkado na may mataas na peak ay karaniwang nagpapakita ng mas maikling panahon ng pagbabalik kaysa sa mga proyektong PV lamang dahil nakakakuha sila ng mahal na oras sa gabi imbes na mag-export ng kuryente nang murang-mura sa tanghali.

Ang nakasaad na presyo ay hindi ang kabuuang gastos sa buong buhay nito. Maglaan ng badyet para sa limang ito, na madalas na hindi kasali sa unang mga quote:
|
Aytem |
Karakteristikong taunang gastos |
Mga Tala |
|
O&M at pagmomonitor |
0.5 – 1.5% ng capex |
Mas mataas para sa mga istrukturang pangsubaybay at pampagawa ng sasakyan |
|
Insurance |
0.3 – 0.8% ng kabuuang gastos sa kapital |
Ang ilang merkado ay nangangailangan ng takip na partikular para sa imbakan |
|
Pagkasira ng baterya |
Papalitan nang isang beses sa taon 10–15 |
Pagkakaloob |
|
Papalit ng inverter |
Isa lang beses sa taon 12–15 |
15–25% ng orihinal na presyo ng inverter |
|
Recycling sa dulo ng buhay |
$20 – $60 / kWh |
Pataas na regulasyon sa EU at US |
Ang pagdaragdag ng mga ito sa gastos ng sistemang paggamit ng baterya sa solar karaniwang nagpapataas ng kabuuang halaga sa loob ng 25 taon ng 20–35% kumpara sa likas na presyo ng pagkakalagay — kaya nga ang LCOE, hindi ang capex, ang numerong dapat i-optimize.
Ang parehong LiFePO4 hardware ay maaaring magkaroon ng lubhang iba't ibang presyo ng solar battery system depende sa lugar kung saan ito ibinebenta, at ang agwat ay halos buong hindi hardware:
|
Rehiyon |
Installed $/kWh |
Pangunahing Tagapagpahina ng Gastos |
|
Tsina |
$250 – $420 |
Pinakamababang bayad sa trabaho at matatag na supply chain |
|
Europe (DE, NL, UK) |
$450 – $750 |
Mga rate sa paggawa, mga pahintulot, buwis sa halaga ng produkto (VAT) |
|
North America |
$500 – $800 |
Paggawa, mga pahintulot, mga pila para sa interconnection |
|
Australia |
$400 – $650 |
Mahal ang paggawa, malakas ang kompetisyon sa mga installer |
|
Gitnang Silangan / Aprika |
$350 – $600 |
Ang logistics at mga buwis sa impiyerno ang pangunahing salik |
Para sa mga mamimili sa mga merkado na may mataas na gastos, ang direktang pagbili mula sa pabrika ay maaaring ilapit ang kabuuang gastos sa pag-install sa hanay ng presyo sa pabrika — ang pinaka-epektibong paraan upang kontrolin ang gastos ng mga sistema ng solar battery storage . Kapag humihingi ka ng isang quote, tanungin ang presyo sa pabrika at ang saklaw ng pag-install nang hiwalay, upang hindi magkamali ang dalawa.
Tanong: Ano ang average na gastos ng isang solar battery system noong 2026? Isang 10 kWh na residential LFP system ay karaniwang nagkakahalaga ng 4,500–$7,000 kapag na-install; ang isang 5 kWh na unit ay mas malapit sa 3,000–4,500. Ang presyo bawat kWh ay bumababa habang tumataas ang kapasidad.
Tanong: Sulit ba ang imbakan ng baterya kumpara sa solar lamang? Sa mga merkado na may pagkakaiba sa presyo sa peak/off-peak na higit sa $0.15/kWh, oo — ang imbakan ay karaniwang nagbabayad nang mas mabilis kaysa sa PV array mismo. Sa mga merkado na may mababang pagkakaiba, ang PV-only ang mas mainam na unang investimento.
Tanong: Bababa pa ba ang presyo ng baterya? Patuloy na bumababa ang presyo ng mga cell ngunit sa mas mabagal na bilis kaysa sa 2020–2023. Ang balance-of-system, instalasyon, at sertipikasyon ay ngayon ang pangunahing bahagi ng kabuuang gastos sa instalasyon gastos ng mga sistema ng solar battery storage , kaya inaasahan ang pagbaba ng presyo nang isang digit bawat taon imbes na ang malalim na pagbaba noong nakaraan.
Tanong: Paano ko ihahambing ang dalawang quote na gumagamit ng iba't ibang yunit? I-convert ang pareho sa $/W na nainstala para sa pagbuo ng kuryente at sa $/usable-kWh na nainstala para sa imbakan, pagkatapos ay kwentahin ang LCOE sa loob ng 25 taon. Anumang quote na hindi maipapahayag sa mga terminong iyon ay hindi patas na paghahambing.
Tanong: Mas mura ba ang presyo bawat kWh ng mas malaking solar power plant? Oo — ang mga utility-scale na proyekto ay umaabot sa 0.03–0.06/kWh na LCOE, kumpara sa 0.08–0.14 para sa residential, dahil bumababa ang $/W at nahahati ang mga fixed cost sa mas malaking dami ng enerhiya.
Nakakabalisa ba ang iyong quote dahil ito ay nasa itaas ng merkado? Ang Kinpower ay nagbibigay ng residential wall-mounted at stackable na LiFePO4 batteries, C&I cabinet ESS, at containerised systems nang diretso mula sa pabrika, kasama ang mga nailathalang $/kWh ranges at certified test reports—upang ma-benchmark mo ang anumang quotation. Tingnan ang mga home energy solutions o tingnan ang buong hanay ng produkto . Para sa isang halimbawa ng isang produkto, tingnan ang aming gabay sa presyo ng 5kWh battery .
Mga Maiinit na Balita2026-10-12
2026-10-10
2026-10-08
2026-10-06
2026-09-30
2026-09-28